Nasihu Biyar Mai Wayo don Bautar Cikakkun Fikinik

Wadannan ra'ayoyin za su taimake ka ka yi amfani da mafi yawan picnics a wannan lokacin rani.

1. Zaɓi wurin da ya dace
Da farko, kuna buƙatar zaɓar wurin da ya dace, wanda zai ƙayyade wasu bayanan da kuka zaɓa don haka fara fara.

2. Ɗauki tabarmar fikin dama
Kawai kawai kuna buƙatar ɗaukar tabarmar fiki mai ninkewa tare da rataya mai alama mai sauƙin ɗauka da shiryawa, yakamata da kayan hana ruwa, sannan zaku iya zama don cin abinci.

3. Tara abinci
Yana da hikima a zaɓi abincin da za ku iya ci da yatsunku ko kuma kayan aiki guda ɗaya kawai, kamar yadda yawan tashin hankali ke haifar da bala'i.Don shirye-shiryen abinci mai daɗi, kuna buƙatar ƙara kwalabe na ruwa don gyarawa mai sauƙi, ko kuna iya yin shayi mai ƙanƙara kuma ku shirya shi a cikin kwalabe masu sake amfani da su.Hakanan zaka iya kawo abinci tare da jakar sanyaya wanda zai iya sa abinci sabo na ɗan gajeren lokaci.A madadin, kawo akwatunan ruwan 'ya'yan itace, sodas, ko ruwa mai ɗanɗano mai ɗanɗano don ɗan pizza.

4. Shiryawa don fikinik
Idan ba ka son abincinka ya zube a cikin mai sanyaya, shirya abincinka a cikin kwantena masu rufewa da za a iya sake amfani da su sosai don kiyaye kwari kuma ka guje wa zubewar abinci.Shirya kwandon ku cikin tsari da kuke buƙatar fitar da abubuwa kuma sanya abinci mara lalacewa a ƙasa da kowane faranti da kayan lebur a saman wancan.

5. Yi nishadi
Idan za ku tafi da yara tare da ku, ko wataƙila kuna son karanta littafi ko yin kwanciyar hankali a ƙarƙashin bishiya, za ku iya ɗaukar hammock na fikinik wanda zai iya zama abin ban dariya kuma ya zama wurin hutawa.Dole ne a zaɓi hamma mai inganci, saboda yana da alaƙa da amincin mahalarta.

✱ Tunatarwa mai aminci
Dubi irin ayyukan da yankin ke bayarwa, don ku san abin da kuke buƙatar kawowa.Yana da mahimmanci don ƙirƙirar jerin abubuwan da kuke buƙatar shiryawa, wanda zai iya guje wa matsalolin da ba dole ba.
Sa'an nan za ku iya shirya abincinku da abubuwan da kuka shirya don jin daɗi tare da dangi da abokan ku!


Lokacin aikawa: Juni-15-2022